20/05/2024
Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5 nhân dịp kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh
Đợt 19/5/2024, Đảng bộ huyện có 03 đảng viên được trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng (Huy hiệu 40 năm tuổi Đảng: 01; 50 năm: 01; truy tặng HHĐ 65 tuổi đảng: 01). Đây là phần thưởng cao quý tôn vinh, ghi nhận sự phấn đấu không ngừng nghỉ của các đảng viên lão thành trong quá trình lao động, cống hiến; từ đó, tuyên truyền, giáo dục, động viên tinh thần, ý chí và nhiệt huyết cách mạng của các đảng viên và quần chúng Nhân dân tiếp tục phấn đấu.
Phát biểu tại buổi lễ, các đồng chí lãnh đạo cấp ủy đã chúc mừng và bày tỏ lòng biết ơn đối với những đóng góp của các đảng viên đối với sự nghiệp cách mạng của Đảng. Mong muốn các đồng chí đảng viên được tặng Huy hiệu Đảng đợt này tiếp tục phát huy ý chí, bản lĩnh của người đảng viên Cộng sản, giữ vững phẩm chất đạo đức cách mạng, tinh thần tiên phong, gương mẫu đi đầu trong mọi công việc cũng như trong cuộc sống đời thường; tích cực tham gia xây dựng Đảng, chính quyền, đấu tranh ngăn chặn đẩy lùi các biểu hiện suy thoái về tư tưởng, chính trị, đạo đức, lối sống, “tự diễn biễn, tự chuyển hóa” trong nội bộ; gương mẫu trong học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; tiếp tục cống hiến trí tuệ, công sức vào sự nghiệp xây dựng và phát triển cơ quan, địa phương…
Đồng chí Lù Thị Sen, UVBCH Đảng bộ huyện, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Mường Mô phát biểu tại buổi lễ
Huy hiệu Đảng không đơn thuần chỉ là sự ghi nhận về số tuổi Đảng mà còn là sự ghi nhận về quá trình phấn đấu, cống hiến, về phẩm chất đạo đức, bản lĩnh chính trị của người đảng viên. Lễ trao Huy hiệu Đảng là đợt sinh hoạt chính trị có ý nghĩa quan trọng và được tổ chức hằng năm vào dịp kỷ niệm các ngày lễ lớn: Ngày thành lập Đảng 3-2; Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh 19-5; Ngày Quốc khánh 2-9, Cách mạng tháng mười Nga 07/11.
Tiến Mạnh